Patch Cord Là Gì

Dây nhảy quang là 1 trong đoạn dây có chiều nhiều năm cố định và thắt chặt và thường xuyên là đoạn ngắn thêm, từ vài ba chục cm mang đến vài ba chục mét và bao giờ cũng được làm cho sẵn 2 đầu nhằm liên kết các vật dụng với nhau. Dây nhảy quang đãng được sử
Dây nhảy đầm quang quẻ là gì ?

Dây dancing quang có lõi và lớp bao phủ thường được thiết kế bởi thủy tinh vô cùng tinc khiết hoặc vật liệu nhựa Ship hàng như là ống dẫn cho các xung tia nắng đi qua những khoảng cách. Ánh sáng sở hữu tài liệu, cho phép sử dụng cáp quang nhằm sửa chữa thay thế mang đến cáp sắt kẽm kim loại truyền thống lịch sử . Sợi quang gồm những tác dụng bao gồm mất dấu hiệu thấp hơn và tài năng miễn lây nhiễm nhiễu năng lượng điện tự (EMI).

Bạn đang xem: Patch cord là gì

*

Dây nhảy quang là một trong những đoạn dây bao gồm chiều nhiều năm thắt chặt và cố định cùng thường là đoạn ngắn thêm, trường đoản cú vài ba chục cm mang lại vài chục mét và bao giờ cũng khá được làm cho sẵn 2 đầu nhằm kết nối các đồ vật cùng nhau. Dây dancing quang được áp dụng trong khối hệ thống mạng cáp quang đãng.

Phân các loại dây nhảy đầm quang

Dây dancing quang quẻ gồm2 nhiều loại cơ phiên bản dây dancing quang đãng Single Mode (SM) hoặc Multi Mode (MM). Trong đó, từng một số loại được khác nhau vì chưng những đầu nối quang quẻ chuẩn khác biệt.

*

Dây khiêu vũ quang đãng Single mode (SM)

Dây khiêu vũ quang Singlemode bao gồm một lõi diametral bé dại chất nhận được chỉ có một cơ chế ánh nắng truyền. Bởi vị điều này, số lượng sự phản xạ tia nắng được tạo nên Khi tia nắng truyền qua lõi giảm, giảm sự suy bớt với tạo thành kĩ năng đến dấu hiệu ra đi hơn. Ứng dụng này hay được áp dụng vào khoảng cách dài, băng thông cao hơn nữa.

Xem thêm: Mặt Nọng Nghĩa Là Gì - Cách Làm Giảm Nọng Cằm Nhanh Nhất, Hiệu Quả Nhất

*

Dây nhảy quang Singlemode thường theo chuẩn chỉnh là 9/125 vào tạo. Điều này có nghĩa rằng cốt lõi mang đến xác suất đường kính ốp là 9 micromet đến 125 125 micromet. Tiếp mang lại là một trong lớp vỏ không tính tất cả đường kính 2mm hoặc 3 milimet.

khác cơ bạn dạng để nhận ra dây nhảy single mode là tua dây tất cả màu sắc quà tươi. Đây là quy chuẩn chỉnh phổ biến rồi bắt buộc các bạn lặng trọng tâm là bắt buộc nào dây nhảy singlemode lại có màu đỏ đâu đấy.

Dây nhảy quang Multimode (MM)

Dây nhảy quang đãng Multimode bao gồm một lõi diametral mập chất nhận được các chính sách ánh nắng truyền rằng. Bởi do điều đó, số lượng những bức xạ ánh sáng được tạo nên lúc ánh sáng đi qua lõi tạo thêm, tạo ra kỹ năng đến nhiều dữ liệu đi qua trên một thời điểm khăng khăng. Do vận tốc phân tán cùng suy sút cao cùng với loại hóa học xơ này, chất lượng của tín hiệu bị sút bên trên một khoảng cách nhiều năm. Ứng dụng này thường xuyên được thực hiện cho các áp dụng khoảng cách, dữ liệu cùng âm tkhô cứng / video clip nthêm vào mạng LAN. Tín hiệu đường dẫn rộng RF, ví dụ điển hình tựa như những gì những công ty cáp thường xuyên áp dụng, tất yêu được truyền qua gai Multimode

*

Chuẩn Dây nhảy đầm quang quẻ Multimode (MM) thường xuyên là 50/125 với 62,5 / 125 vào tạo ra. Điều này còn có nghĩa rằng chủ đạo mang lại Tỷ Lệ đường kính ốp(ống lỏng) là 50 micromet cho 125 micromet và 62,5 micromet đến 125 micromet, vỏ ngoại trừ 2.0 hoặc 3.0 mm.

Dây dancing quang Multimode SC-SC DXDây nhảy đầm quang đãng Multimode SC-SC DXDây dancing quang đãng OM3, OM4

Dây khiêu vũ quang OM3, OM4 vẫn nằm trong loại dây nhảy Multimode nhưng cao cấp hơn vày công năng kỹ thuật và cấu tạo lõi gai quang; dây dancing OM3 50/125 đáp ứng được đường truyền về tối nhiều 10 Gigabit/giây trong lúc đó dây khiêu vũ OM4 truyền dược tài liệu với tốc độ kinh khủng 80 gigabit/giây. Chính bởi vậy nhưng giá cả của dây nhảy quang OM3 với OM4 cũng cao hơn nữa tương đối so với dây nhảy SM cùng MM thường thì.

Dây nhảy quang đãng MM OM3 LC-LC-DX

Dây nhảy đầm MM OM3 LC-LC-DX

Các chuẩn chỉnh đầu nối nghỉ ngơi dây khiêu vũ quang

*

Dây nhảy đầm quang quẻ không giống dây cáp sạc quang đãng làm việc điểm nào?

Về cơ bản, bọn chúng đều sở hữu lõi sợi quang quẻ là tương tự nhau; tuy nhiên điểm khác biệt rất có thể nhắc ra ở đây là:

Dây nhảy đầm quang được thực hiện trong khoảng cách ngắn; hầu hết là kết nối những thiết bị sinh hoạt gần nhau, thường xuyên vào thuộc 1 chống hoặc thuộc 1 công ty. Vì cụ nhưng dây dancing tất cả cấu tạo đơn giản và dễ dàng rộng, dễ chịu và thoải mái tác động ảnh hưởng đồ dùng lý trường đoản cú môi trường thiên nhiên rộng với chúng chỉ sử dụng ở trong phòng (indoor).

Trong khi đó, Dây sạc quang đãng thì ngược chở lại hoàn toàn. Nó được thiết kế theo phong cách để truyền biểu thị quang đi cùng với khoảng cách xa trường đoản cú vài ba trăm mét đến vài ba trăm kilomet, với bởi phải đi ngoại trừ ttránh vì thế nó cũng đều có cấu trúc khác, được đảm bảo an toàn vì chưng lớp vỏ cứng cùng cực kỳ chắc chắn là, đối với cáp quang quẻ còn tùy theo nhu yếu áp dụng mà lại người ta sản xuất những một số loại cáp quang đãng chuyên dụng nhỏng cáp quang đãng treo, cáp quang quẻ luồn cống, cáp quang quẻ chôn trực tiếp xuất xắc cáp quang quẻ khoảng tầm thừa.